1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

Tư vấn Lốp (vỏ) xe nào tốt

Thảo luận trong 'Nội - Ngoại thất Ô tô' bắt đầu bởi akb48, 1/1/14.

1. Rampart

Rampart Thành viên CaravanVN

Em không rành về goodyear lắm nhưng em thay lốp thường em thay Bridgestone nếu nhập Nhật thì quá chuẩn còn không thì nhập Thái chạy cũng OK

2. mizuno

mizuno Thành viên mới

Bridgestone đa số là hàng nhập Thái lan mà bác ,em ít thấy hàng từ nhật mà thái lan phù hợp điều kiện khí hậu mình nên em nghĩ là chạy hợp hơn, Goodyear đa số cũng từ Thái,Phi và In đô.

3. Milky

Milky Thành viên mới

hàng sx Thái Lan được cái giá tốt và phù hợp nhiều dòng xe phổ thông hơn,còn hàng sx tại USA và Japan đa số dùng cho mấy model cao cấp như X5,S3,S4 hay Audi

Tu Ech Sai Gon thích nội dung này.
  4. tin

tin Thành viên mới

còn 1 số hãng khác em thấy cũng dùng tốt như Dunlop giá tốt,êm ái hay Bridgestone trung tín mọi mặt giá hơi cao tí .Còn Goodyear chuyên về độ bền bỉ và bạm đường mưa tốt cũng như có nhiều công nghệ mới nhưng độ êm ái lại không bằng các hãng khác

5. turbo

turbo Thành viên mới

dòng mới của goodyear như thế nào các bác,bác nào dủng rồi tư vấn em cái,thak,s các bác trước ^^

6. miruki

miruki Thành viên mới

Goodyear nó có 2 dòng mới ra mắt năm 2013 là EfficientGrip SUV và Assurance TripleMax ,2 dòng này đảm bảo sự an toàn là trên hết đó bác.Nếu là fortuner,escape hay mấy dòng SUV khác thì chiến EfficientGrip SUV đi.

7. mizuno

mizuno Thành viên mới

em thấy những dòng đó đa số chiến OEM ,không biết lốp của bim thì hãng nào sx các cụ nhỉ ?

8. Milky

Milky Thành viên mới

cũng nhiều mà bác cái này thì không biết được đâu vì mỗi thị trường mỗi khác không đồng nhất với nhau.Thôi thì cứ dùng dòng lốp mùa hè thôi cho ngon,SG quanh năm chỉ có thể chẳng lo ngại mùa màng

9. MikeNguyen

MikeNguyen Thành viên CaravanVN
    Nghe khong gian tieng yeu thuong nhieu

Em đang chuẩn bị thay 4 vo cho xe em ....225-45-R17 xin các bác tư vấn..xe em thường đi caravan với các bác trong diễn đàn caravanvn ....xin cám ơn nhiều

10. turbo

turbo Thành viên mới

xe bác chắc là hạng sang rồi nhỉ ^^ bác chỉ cần chọn loại bám đường tốt nhưng sẽ hơi ồn nhé bác (theo em ồn một chút cũng không ảnh hưởng),trước đây bác chạy lốp gì?