1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

Caravan U Minh Thượng - khám phá và bắt cá Hồ Hoa Mai

Thảo luận trong 'Thông báo & Đăng ký' bắt đầu bởi Đậu xanh, 12/11/15.

1. thang455411

thang455411 Thành viên CaravanVN
    Bắt buộc phải thay đổi để đừng.... đổi thay

18 lon thì cũng nghỉ vừa rồi bạn à.

Xuanlynh thích nội dung này.
  2. Xuanlynh

Xuanlynh Thành viên CaravanVN
    Bốn mùa như gió, bốn mùa như mây...

Bác khoai đâu gồi ? Bác đặt biệt danh cho em ứ phải em tự nhận nha. Em kiếm quá trời quá đất luôn mới ra cái chứng tích này nè....
    Grừ grừ...
    :dam:

3. khoai

khoai Thành viên mới

Ừa, nhớ ra rồi, lúc ấy diễn đàn đang bàn ra tán vào về vụ đi lộ này đường kia ở miền Tây, nên Khoai chợt nhớ ra bạn- người hay xê dịch ở đất miền Tây- với ý nghĩa tích cực của 2 chữ "Giang Hồ";

May quá, XuanLynh hãy xem cái nghĩa rất tích cực của 2 chữ này ở Wikipedia:

"...Các luật lệ trong giang hồ ràng buộc người trong đó ở chữ "Nghĩa", hay nghĩa khí giang hồ theo cách trọng chữ "tín", những người trong giang hồ thường giữ chữ tín, tin tưởng lẫn nhau như những bằng hữu, hay tri kỷ. Công lý trong giang hồ thể hiện ở phạm trù "Công đạo" tức là một sự công bằng gần như tuyệt đối ân đền oán trả (ân oán giang hồ) và thường là bênh vực kẻ yếu kém...:"

Và sang đến thế kỉ 20 thì nghĩa của 2 chữ này có khác, Khoai không có ý dành cái nghĩa mới này cho XuanLynh đâu nha! Cũng theo XuanLynh thì sau 20/11 gọi lại tên mới này được mà!Còn bạn trẻ nào đó tưởng lầm quê nhà XuanLynh ở Camau thì Khoai cũng không rõ nữa? Hôm nào cô giáo rảnh thì Khoai mời Cafe offline để clear-up mọi thứ vậy nha!?

Xuanlynh thích nội dung này.
  4. Xuanlynh

Xuanlynh Thành viên CaravanVN
    Bốn mùa như gió, bốn mùa như mây...

Xuân Lynh có đi chung chuyến caravan Đăk Nông - Buôn Mê Thuột với bác khoai hồi đầu năm, thậm chí nhớ mang máng là anh em mình có ngồi chung bàn cùng ăn với nhau, bác khoai chỉ mọi người cách dễ bóc vỏ cơm lam... Vì là chuyến tự lái xe đi xa đầu tiên của mình nên Xuân Lynh có tâm trạng hơi căng thẳng một chút, mặt khác cũng chưa quen biết anh chị nào trên diễn đàn cả nên chỉ nhớ về bác khoai có nhiêu đó thoai à... hehe
    Chắc phải đi chung một chuyến nữa thì mới dễ... oánh lộn, gây chiến với bác được.
    :cuoikhoaichi:

thang455411 thích nội dung này.
  5. gpsminipro

gpsminipro Thành viên mới

Cảm ơn nhiều !, Thông tin có ích. Up lên cho ai đó cần nội dung này !