1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

Tổ chức Sinh Nhật Lần Thứ 1 của Diễn Đàn CLB CaravanVN

Thảo luận trong 'Sự kiện CaravanVN' bắt đầu bởi CaravanVN, 30/10/13.

1. Đậu xanh

Đậu xanh Thành viên CaravanVN
    Caravan HUYỀN THOẠI ĐƯỜNG LÊN ĐỈNH THẾ GIỚI

Chúc mừng sinh nhật cả nhà...:chucmung::chucmung::chucmung:
    Danh sách cập nhật thành viên chiều nay ăn sinh nhật ạ:
    1. Anh honganh : 2 Lớn 1 nhỏ
    2. Anh vvt64 : 2 lớn
    3. Anh NGUYEN T : 2 lớn
    4. Anh anhgia15 : 2 lớn
    5. Anh dinhquocvn : 2 lớn
    6. Chị phonglan : 2 lớn
    7. Anh buggy : 2 lớn
    8. Anh SunSG : 2 lớn
    9. Anh Tu Ech Sai Gon : 2 lớn
    10. Anh khoalongvu : 2 lớn
    11. Chị BLUE SKY : 1 lớn 1 nhỏ
    11. Anh B.747 : 1 Lớn
    12. Anh wavesVT : 1 lớn
    13. Anh SalaVT : 1 Lớn (đến muộn)
    14. Anh MikeNguyen : 2 lớn
    15. Anh KIM : 1 lớn
    16. Anh CRV-2 : 2 lớn
    17. Anh anhkiet : 1 lớn
    18. Anh Rampart : 1 lớn
    TC: 31 lớn 2 nhỏ

:an::an::an::an::an::an::an::an::an::an::an::an::an:

Tu Ech Sai Gon thích nội dung này.
  2. dinhquocvn

dinhquocvn Moderator
    Ban Quản Trị Chi Hội Đồng Nai

Tu Ech Sai Gon, quocgiaĐậu xanh thích nội dung này.
  3. LUONGHO

LUONGHO Thành viên CaravanVN
    Thế giới là một cuốn sách, ai không đi thì chỉ đọc được một trang.

Anh dang ký 2 l nhé Đậu Xanh

Tu Ech Sai GonĐậu xanh thích nội dung này.
  4. quocgia

quocgia Thành viên CaravanVN

Chiều nay gia đình Quocgia đi cần thơ, không ở nhà dự SN diễn đan được... Hẹn cả nhà dịp khác nhé.

Tu Ech Sai Gon, Đậu xanhdinhquocvn thích nội dung này.
  5. Tu Ech Sai Gon

Tu Ech Sai Gon Administrator
    Hãy lái lên phía trước, nơi đó là cả bầu trời xanh.....

Đêm qua về tới nhà, Em vẫn còn ngây ngất men của tinh thần CLB CaravanVN nhà mình. Say không phải vì bia của Bác chủ tịc và bác bí thư quá nhiều mà là tình cảm của CLB CaravanVN dành cho nhau, nó thật tuyệt vời!

Sinh nhật lần đầu tiên của diễn đàn CaravanVN được tổ chức thật đơn giản, mộc mạc, cả nhà cùng quay quần bên nhau, chúc mừng, chia sẻ và cùng tự hào "ghê thật chứ, chỉ 1 năm mà nhà mình đi Caravan hơn 01 vòng trái đất!"; làm được biết bao nhiêu công tác xã hội, lên rừng, xuống biển, vào đến những nơi xa tít, chưa có được 1 con đường đàn hoàng....để đưa xe đạp đến với trẻ em nghèo hiếu học và những phần quà thắm đượm tình người!

Câu chuyện mỗi lúc một hăng hơn khi những chiến binh của CLB CaravanVN bàn đến chuyện Chinh Phục 4 điểm cực Việt Nam trong thời gian ngắn nhất! Em thấy thật hay, vô tình mà cứ như hữu duyên vậy, món quà "Kỷ Lục Việt Nam" mà anh em nhà CLB CaravanVN quyết tâm thực hiện là món quà vô giá riêng tặng cho diễn đàn mình khi vừa tròn 01 tuổi, Ý nghĩa quá!

Thay mặt Ban Quản Trị Diễn Đàn CLB CaravanVN xin cám ơn các chiến binh, cám ơn tất cả các thành viên của diễn đàn đã đồng lòng, chung vai vì sự phát triển của diễn đàn. Kính chúc các Chị, các Bác luôn nhiều sức khỏe, nhiều may mắn, nhiều thành công trong cuộc sống và công việc, luôn là những người Bạn đồng hành tốt bụng, thủy chung trên mọi nẻo đường, cùng chung tay xây dựng cho sự lớn mạnh của ngôi nhà chung, ngôi nhà CaravanVN của chúng ta.

Scorpio, phonglan, quocgia6 người khác thích nội dung này.
  6. Tu Ech Sai Gon

Hôm qua Em thấy Bác Vê có chụp nhiều lắm, Bác cho cả nhà cùng xem hình Bác với nha Bác ơi....Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Đậu xanhBLUE SKY thích nội dung này.
  7. dinhquocvn

dinhquocvn Moderator
    Ban Quản Trị Chi Hội Đồng Nai

11 tháng tham gia diễn đàn CaravanVN, mình đã đi với anh em gần 47.000km, ít hay nhiều nhỉ?
    Một vài người nói đi du lịch như thế không hay chút nào, tốn nhiều tiền hơn nếu đi tour .... nhưng với riêng mình, caravan là đi để cảm nhận.
    Một năm qua, với hơn 30 chuyến đi, đem lại cho mình một cảm xúc trong cuộc sống hoàn toàn khác, từ một người ích kỷ mình đã dần trở thành một người biết nghỉ đến người khác, từ một người cứng nhắc trở thành hài hòa, từ ít bạn bè nay đã có rất nhiều bạn cùng sở thích.
    Cuộc sống có vui có buồn, caravan cũng vậy, có những chuyến đi làm mình không vui, tự hỏi lòng tại sao? Ngẩm nghĩ thì thấy hóa ra tự mình làm mình buồn, tự nhủ với lòng sẽ không tự kỷ như vậy nữa.
    Kết hợp với bộ môn offroad, mình đã có những trãi nghiệm tốt hơn nữa, kỹ năng lái xe trong các địa hình dần hoàn thiện, qua đó mình có thể đi đến những cảnh đẹp và thiên nhiên với cảm giác rất lạ. Mình đã rút ra những bài học hay khi đan xen giữa caravan và offroad.
    Từ thiện, một cảm giác hoàn toàn mới tràn đến với mình trong những chuyến đi caravan sau này, từ khi gặp các anh chị đáng kính trong diễn đàn, được tham gia những chuyến đi kết hợp công việc từ thiện, nhìn những ánh mắt, những nụ cười của hàng trăm đồng bào nghèo, mình có thêm nhiều cảm xúc sau những chuyến đi đó, nguyện với lòng sẽ luôn đồng hành với những chuyến đi như vậy.
    Với mình, caravan là vậy đó, chúc diễn đàn ngày càng mở rộng, chúc các thành viên sức khỏe dồi dào, tài chính vững mạnh, gia đình hạnh phúc.

Scorpio, Rampart, Đậu xanh6 người khác thích nội dung này.
  8. vvt64

vvt64 Thành viên CaravanVN
    sống trên đời,phải có 1 tấm chồng..quên..1 tấm lòng.,để làm gì ..em biết không..

Còn tớ mới tham gia được vài tháng mà cũng đi gần 3000 cây thì sao ,có lần vợ còn nói..ông đi đâu mà thấy cứ ..nhong nhong như ..chó dái suốt vậy..:cuoideu:

Scorpio, Rampart, Đậu xanh5 người khác thích nội dung này.
  9. Tu Ech Sai Gon

Bác vvt64 ơi....cái vụ .....nhong nhong như....là không đúng rồi nhé. Chú mà Bác nói mỗi lần "làm chuyện đó" nó phải đứng 1 chỗ Bác ơi...!

Bác vvt64 cho bọn Em xem hình đi, dấu kỹ quá.....

Scorpio, Đậu xanh, quocgia2 người khác thích nội dung này.
  10. Sabaidee

Sabaidee Thành viên CaravanVN
    Cuộc đời là những chuyến đi

Thế em có phải kì kèo trả gia gì không bác Vê? :cuoideu:

Đậu xanh thích nội dung này.