1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

Mẹo nhỏ khiến mình luôn đẹp khi đi du lịch

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - Tư vấn du lịch' bắt đầu bởi AnYen, 31/10/14.

1. AnYen

AnYen Thành viên mới
    Xa mặt cách lòng...

Bạn là phụ nữ, bạn muốn mình đẹp trong suốt mọi ngày. Nhưng chuyện gì sẽ xảy ra nếu bạn đi du lịch, và điều kiện thời tiết khí hậu, hoàn cảnh không phù hợp khiên sắc đẹp của bạn đi xuống.

ATADI sẽ giúp bạn một số bí quyết làm đẹp khi đi du lịch hữu ích đối với phụ nữ. Bạn sẽ không phải sợ trời nắng hay trời mưa, thời tiết nắng nóng hay giá lạnh. Bạn sẽ luôn đẹp mọi lúc mọi nơi mà chỉ cần mang một ít mỹ phẩm luôn có trong túi. Chỉ cần một vài thay đổi đơn giản trong thói quen làm đẹp sẽ giúp bạn thích nghi với điều kiện hoàn cảnh tại khu du lịch

Du lịch thời tiết nắng nóng

Kiểu tóc: Bạn có thể buộc tóc cao quá gáy sẽ giúp bạn mát mẻ, không nắng nóng và trông năng động xinh xắn tao nhã hơn nhiều. Hoặc với thời tiết nắng nóng này độ ẩm không khí cao có thể gây hại cho tóc khiến tóc xoăn lại. Vì thế đừng nên duỗi thẳng. Có khi trước chuyến du lịch bạn nên cắt một số kiểu tóc cho phù hợp với chất tóc tự nhiên của mình. Thả tóc cũng là lựa chọn khá hay vì bạn sẽ tiết kiệm được một khoảng thời gian suy nghĩ tạo kiểu mà vẫn đẹp lạ thường

Sử dụng mỹ phẩm: kem giữ ẩm và đồ trang điểm hữu dụng ở nhà có thể trở nên nhờn dính trong thời tiết nóng bức. Vì thế hãy lựa chọn mỹ phẩm có tác dụng nhẹ và dùng với liều vừa phải. Đặc biệt các bạn hãy nhớ thoa kem chống nắng đều đặn để bảo vệ làn da của mình nhé. Ngoài ra son môi cũng nên được mang theo trong túi xách, đôi môi sẽ trở nên căng mọng và lấp lánh dưới ánh hè.

Du lịch hơi tiết lạnh giá

Giữ da: Vào mùa lạnh không khí hanh khô sẽ khiến da bạn nứt nẻ. Vì vậy, lọ kem giữ ẩm hay sáp nẻ sẽ là thứ bạn luôn phải mang theo. Một chút đường pha vào nước tắm sẽ tẩy sạch các thế bào da chết và làm da hấp thụ kem giữ ẩm tốt hơn

Giữ ấm đôi chân : khi bạn giữ ấm được đôi chân thì bạn sẽ luôn giữ ấm được cơ thể mình, vi thế hãy mang tất và giầy đủ ấm. Trước khi đi ngủ hãy làm mềm gót chân với đá mài, thoa một lớp kem giữ ấm và đi tất để kem phát huy tác dụng

Dưỡng tóc: Thời tiết hanh hao sẽ làm tóc bạn bị khô sơ, vì thế hãy mang theo kem xả, kem giữ ẩm hoặc hấp tóc trước chuyến đi sẽ làm tóc bạn mềm mượt hơn, quyến rũ hơn.

Đi du lịch ngoài việc khám phá tham quan thì bạn cũng đừng vì mải mê mà quên đi chăm sóc sắc đẹp mình nhé. Phụ nữ ai cũng đẹp nếu bạn biết chăm sóc sắc đẹp của mình. Hãy làm mình luôn luôn đẹp ở bất cứ đâu.
    (Atadi)