1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

Hưởng Ứng Chương trình Ước Mơ Của Thúy - Báo Tuổi Trẻ

Thảo luận trong 'Hoạt động Xã Hội - Từ Thiện' bắt đầu bởi Tu Ech Sai Gon, 20/11/15.

1. Tu Ech Sai Gon

Tu Ech Sai Gon Administrator
    Hãy lái lên phía trước, nơi đó là cả bầu trời xanh.....

Chào cả nhà CaravanVN thân mến!

Diễn Đàn CaravanVN mình vừa nhận được thư mời tham gia chương trình đi bộ đồng hành chủ đề ''Khỏe Để Yêu Thương'' của Báo Tuổi Trẻ. Chung tay, góp sức thực hiện ước nguyện của những bệnh nhi bệnh ung thư.

Chương trình sẽ thực hiện đi bộ đồng hành tại Phú Mũ Hưng từ 06g00 - 10g00, chủ nhật, ngày 22/11/2015. Có khá nhiều hoạt động để ủng hộ chương trình Ước Mơ Của Thúy, nhằm hỗ trợ, giúp đỡ bệnh nhi ung thư.

Do thông tin chương trình đến với diễn đàn của chúng ta hơi gấp, nên Em gởi thông báo này xem như thay thư mời, mời tất cả thành viên diễn đàn CaravanVN chúng ta tham gia chương trình đi bộ đồng hành, như 1 nghĩa cử đẹp từ các thành viên diễn đàn CaravanVN chúng ta đối với chương trình Ước Mơ Của Thúy.

Khi tham gia chương trình bên Báo Tuổi Trẻ có đề nghị các thành viên tham dự nên mua bộ đồ đồng phục của chương trình nhằm đồng nhất đội hình, và tạo không khí sổi động. Bộ đồng phục chương trình gồm: 1 áo thun giá 120.000 đ/cái và 1 nón giá 30.000 đ/cái, thành viên tham dự được tặng 1 kỷ niệm chương của chương trình. Chi phí mua đồng phục, được đưa vào Quỹ ủng hộ Bệnh nhi ung thư.

Các thành viên tham gia có thể tự đến văn phòng Báo Tuổi Trẻ - 60A Hoàng Văn Thụ, P.9, Q.Phú Nhuận mua đồng phục hoặc đăng ký qua diễn đàn chúng ta, tụi Em sẽ tổng hợp lại, đăng ký bên Báo Tuổi Trẻ và hôm đó thành viên chúng ta sẽ nhận đồng phục tại cầu Ánh Sao Q.7 để tham gia chương trình.

Em gởi cả nhà thư Báo Tuổi Trẻ mời diễn đàn CaravanVN chúng ta và hình đồng phục Em chụp nhanh để cả nhà có ''khái niệm''.

THU NGO TT. 20151120_114811 - Copy. 20151120_114821.

Rất mong cả nhà CaravanVN chúng ta nhiệt tình tham gia chương trình......

nguyendung, thang4554113 Xệ Đí thích nội dung này.
  2. tieulinhtinh

tieulinhtinh Thành viên CaravanVN
    thích thì nhích, vợ không thích thì...ở nhà :)

Em không tham gia được nhưng đăng ký mua đồng phục được không a 4E?

Đậu xanhTu Ech Sai Gon thích nội dung này.
  3. Tu Ech Sai Gon

Được chứ sao không, tiền mua mỗi bộ đồng phục đều được Báo Tuổi Trẻ chuyển vào Quỹ Cho Bệnh Nhi Ung Thư mà, xem như đã đóng góp 1 phần cho cộng đồng rồi Em nha.

4. tieulinhtinh

tieulinhtinh Thành viên CaravanVN
    thích thì nhích, vợ không thích thì...ở nhà :)

Vậy anh 4E cho em đăng ký mua ủng hộ 2 bộ nha. Mai em chuyển tiền cho anh.

5. Bạch Bà Bà

Bạch Bà Bà Thành viên CaravanVN
    Trái đất ba phần tư nước mắt - Đi như giọt lệ giữa không trung!

Xin miêu tả lại việc hưởng ứng tham gia Đi bộ đồng hành "Vì bệnh nhân ung thư" trong chuỗi chương trình Giấc mơ của Thúy hôm qua CN, 22/11:
    Nhận được thông tin vận động từ bác 4 Ếch, nhất là lại thấy Chủ đề "KHỎE ĐỂ YÊU THƯƠNG" nên 3B em cũng hào hứng chuẩn bị tinh thần tham gia cùng anh em nhà Caravan theo lời kêu gọi.
    Mặc dù 3B em thường xuyên bình minh 7h30 mỗi sáng. Nhưng thôi, Khỏe để yêu thương nên ráng!!!. Đúng 6h30 CN em có mặt tại hiện trường. Cả khu vực Hồ Ánh Sao lung linh vàng khè nhưng tìm đỏ mắt không thấy có áo vàng caravan nào. Tuy vậy E vẫn hy vọng, tự tin, hãnh diện dán stick + đội mũ (vàng như...) lên đầu + đi lòng vòng ngắm nghía đồi hoa, tường hoa hướng dương.... Ngóng mãi mỏi cổ nên 6:47 E gọi điện cho bác 4E. Sau khi kiên trì nghe nhạc, mỗi lần khoảng 3' thì một giọng ngái ngủ cất lên. Và "E biết sáng nay E bơ vơ"!!.
    Haizza, E đành quay ra chọn 1 chỗ ngắm người qua lại và gặm nhấm nỗi tái tê vì sáng chủ nhật phải dạy sớm, bụng đói, ra đường ngồi ngaaápp một mình! Đến 7g30 thì thấy gia đình bác Chất Nguyễn đang dắt tay nhau hào hứng, hùng hổ tiến về phía trung tâm lễ đài!. Hic, E nghĩ: Thui mình cũng được an ủi vì có người ở xa hơn mình mà cũng bị dụ - vậy là mình nu có người còn nu hơn mình. hehe. Ngồi 1 lúc lại thấy ân hận quá! Không lẽ lão 4E độc ác dám bỡn cợt lão nương mà mình cũng ác độc thía sao!!! Ân hận quá, sám hối nên E gọi điện mời bác Chất đi ăn sáng. Ui cha! phát hiện ra rằng còn có thêm 2 gia đình nữa cũng trong cảnh bị "bỏ chợ" như e. Tổng cộng có 9 thành viên Caravan cùng cảnh ngộ!!
    Cám ơn bác Chất đã trả tiền ăn sáng để E có chút an ủi!
    Lão 4E còn chưa dắt roi vào lưng, quỳ xuống, xin tha tội saaaoo???

Duysg, tieulinhtinhXuanlynh thích nội dung này.
  6. Xuanlynh

Xuanlynh Thành viên CaravanVN
    Bốn mùa như gió, bốn mùa như mây...

Anh 4E ảnh động viên mọi người đi, chớ ảnh có nói là ảnh đăng ký đi hồi nào đâu chị Bạch Bà Bà... hehe
    :cuoideu:
    Thôi iem bỏ chạy ngay đây, hông thì chị đập iem chết ngắc... hế hế...

7. Tu Ech Sai Gon

Chào cả nhà, sáng hôm chủ nhật Em không ra cùng cả nhà, lỗi quá! Chương trình rất hay và ấn tượng. Những thành viên đầy nhiệt huyết của Diễn đàn CaravanVN mình quá dễ thương đã có mặt và hội ngộ cùng nhau để cổ súy cho chương trình. Các thành viên CaravanVN mình cũng đã là chung tay, góp sức cho chương trình của đối tác Báo Tuổi Trẻ được thêm sắc màu........Em rất mong cả nhà đồng cảm. Em cám ơn cả nhà CaravanVN mình nhiều lắm......

XuanThang thích nội dung này.
  8. Bạch Bà Bà

Bạch Bà Bà Thành viên CaravanVN
    Trái đất ba phần tư nước mắt - Đi như giọt lệ giữa không trung!

Ê, không chơi sorry xuông vậy đâu nha. Ít nhất cũng phải ăn sáng hay ăn trưa chứ nhỉ!