1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

HOÀN CẢNH CẦN TRỢ GIÚP

Thảo luận trong 'Hoạt động Xã Hội - Từ Thiện' bắt đầu bởi laoquach, 8/3/16.

1. laoquach

laoquach Thành viên mới

Em xi chào cả nhà. Em là rhanhf viên mới có chút thông tin vwef hoàn cảnh cụ thể cũng gần gũi quanh ta. Nên em mạn phép đưa bài lên nhờ anh chị em chung tay giúp đỡ ạ

Chữ Duyên ở đời đôi khi thật khó giải thích được...và đây là một trong câu chuyện ấy: Hôm qua, tự nhủ lòng ngày 8-3 sẽ cho phép mấy chị em nghỉ ngơi, không đi đâu hết...vậy mà đến tối thì số điện thoại chương trình nhận được cuộc gọi: "Mong chương trình đến Hóc Môn giúp người phụ nữ ấy, vì quá bế tắc, cô đã ra cầu chữ Y tìm cách nhảy xuống...may có người kịp thời ngăn cản nên đưa cô về...."
    Suy nghĩ một đêm về trường hợp này, vậy là sáng nay quyết tìm đến nơi nhân vật đang sống.
    Đó là 1 căn chòi nhỏ được dựng lên sơ sài trên mảnh đất trống của người ta, cô ngồi bệt ở cửa, nghẹn ngào kể về cuộc đời mình: Chồng mất, cô đi làm phụ hồ nuôi con trai, con cô gần 20 tuổi không được bình thường...cách đây 1 năm, cô bị té nứt xương đùi, gãy xương chậu, đôn cột sống 2 mắt...Bệnh viện khám chỉ định nhập viện mổ hơn 30 triệu...cô biết tìm đâu ra tiền, cũng không có chỗ nào bấu víu. Vậy là 1 năm qua, cô cắn răng chịu đau đớn; con cô lúc tỉnh táo thì đi phụ hồ kiếm vài chục về mua thuốc cho mẹ uống đỡ đau...và mới đây, xương đùi trái bị hoại tử vì để quá lâu...bế tắc, cô nhờ người chở ra cầu chữ Y- cô muốn giải thoát cho mình và cho cả con trai...cũng may có người tốt bụng, đến khuyên và cho cô 1 triệu rồi chở về, nói sẽ có người đến giúp...
    Nghe cô kể, rồi tìm hiểu từ những người hàng xóm...hoàn cảnh cô đúng là quá đáng thương! Hơn 30 triệu- số tiền không quá lớn- nhưng đó là phần cuộc đời còn lại của người mẹ nghèo ấy!
    Khi câu chuyện này gửi đến các bạn, ngay lập tức chúng tôi đã quyết định đưa cô đến BV Chợ Rẫy để làm thủ tục nhập viện, mặc dù kinh phí ấy hiện giờ chưa có, nhưng tôi sẽ đợi Bác sĩ để làm giấy bảo lãnh, xin mổ cho cô trước rồi đóng tiền sau. Đó như một món quà 8-3 dành cho người phụ nữ ấy, và cho cả chúng tôi- nhưng người đang thực hiện chương trình Sát Cánh cùng gia đình Việt của Đài Tiếng Nói Nhân dân TP.HCM.

VHQuang, nguyendung, LoveJapan3 người khác thích nội dung này.
  2. laoquach

laoquach Thành viên mới

Hình ảnh cụ thể căn nhà cô ấy đang sống
    FB_IMG_1457433536528.

Tu Ech Sai GonXuanlynh thích nội dung này.
  3. XuanThang

XuanThang Thành viên CaravanVN

laoquach nhanh thiệt. Người khó khăn cần giúp đỡ vẫn còn nhiều. Em xin được ủng hộ 500k ah.

Tu Ech Sai Gon, laoquachXuanlynh thích nội dung này.
  4. laoquach

laoquach Thành viên mới

Ghi nhận tấm lòng của Xuân Thắng. Vậy em nhờ anh Tư Ếch em Đậu Xanh nhận giùm nhé. Đến cuối tuần sau ae tổ chức tới tận nơi luôn ạ.

Đậu xanhTu Ech Sai Gon thích nội dung này.
  5. Tu Ech Sai Gon

Tu Ech Sai Gon Administrator
    Hãy lái lên phía trước, nơi đó là cả bầu trời xanh.....

Hay và ý nghĩa lắm Bác laoquach ơi. Em cũng góp 500k nghe. Bác laoquach thư thư cho Em qua tuần sau nữa, tầm 25, 26 cho Em tham gia với, hơn nữa xa xa anh em mình vận động được nhiều hơn.....hi.....hi.....

BLUE SKY, laoquach, VHQuang2 người khác thích nội dung này.
  6. laoquach

laoquach Thành viên mới

Ok bác Tư Ếch. Sài gòn.

Tu Ech Sai Gon thích nội dung này.
  7. BLUE SKY

BLUE SKY Thành viên CaravanVN

Blue Sky em cũng xin góp 500k nhé!

laoquachTu Ech Sai Gon thích nội dung này.