1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

Hành trình trở về nơi câu chuyện cậu bé Klin và Cycle to Future! (Lagi, Bình Thuận)

Thảo luận trong 'Thông báo & Đăng ký' bắt đầu bởi peternhien, 16/11/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. peternhien

peternhien Thành viên mới

Chào cả nhà!

Qua một vài lần offline cùng Hồng Anh, Peter Nhiên có cơ hội được biết về câu chuyện của cậu bé Klin là động cơ cho chương trình "Cycle to Future" thật ý nghĩa!

Là người con được sinh ra và lớn lên tại Lagi và đã từng có hoàn cảnh tương tự, Nhiên rất đồng cảm và hưởng ứng chương trình này.

Ngay sau đó Nhiên đã thông tin cho Quỹ Học Bổng Bình Tuy là tổ chức thiện nguyện quyên góp để tiếp bước đến trường cho trẻ em nghèo hiếu học (Nơi Nhiên đang điều hành) nhờ các cô chú thiện nguyện tại địa phương Lagi lên đường đi tìm kiếm và khảo sát trong 3 tuần vừa qua và đã có kết quả là có 27-30 trường hợp đặc biệt tại Lagi đang rất cần xe đạp để đến trường mỗi ngày.

Qua đây Nhiên rất mong nhận được sự đồng cảm của cả nhà và cùng nhau đưa chương trình Cycle to Future trở lại nơi khơi nguồn - Lagi.

Ngoài ra Lagi cũng là nơi có nhiều điểm lu lịch biển, di tích và đặc biệt là Hải sản tươi sống (ngon - bổ - rẻ) Chúng ta có thể kết hợp cho chuyến đi vừa làm công tác xã hội, vừa tham quan du lịch và thưởng thức đặc sản. (Nhiên sẽ tình nguyện làm Tour guide cho chương trình này)

Nếu được sự đồng thuận của cả nhà, Nhiên đề xuất chuyến đi sẽ khởi hành vào thứ 7 tuần tới 24-11-2012.

Cả nhà cho ý kiến đóng góp cho chương trình nha!

Cheers!
    Peter Nhien

anhkiet, Chao Ngay Moi, Tu Ech Sai Gon3 người khác thích nội dung này.
  2. Đậu xanh

Đậu xanh Thành viên CaravanVN
    Caravan HUYỀN THOẠI ĐƯỜNG LÊN ĐỈNH THẾ GIỚI

Ủng hộ Peter hết mình.
    Đậu xanh thấy ở Lagi còn có nhiều đồi xanh cát trắng và đủ kiểu cho các Bác biểu diễn màn off road nghệ thuật, xong mình xuống biển làm Win - Party, còn có thể chộp ảnh lãng tử như lãng tử Honganh chộp ở trên mui xe nhìn ra bãi biển.

Chao Ngay Moi, Tu Ech Sai GonBLUE SKY thích nội dung này.
  3. honganh

honganh Thành viên CaravanVN

Anh Nhiên sắp xếp cuối tuần này cùng gia đình và các bé tham gia cùng Uwin wave tặng xe cho các em nhỏ Đồng Tháp luôn nhé! Sẵn gặp Anh em có cùng tâm huyết cho các hoạt cộng đồng như Tư Ếch, Han Lee, win wave, Blue...

Chao Ngay Moi, PhiHDN, Tu Ech Sai Gon2 người khác thích nội dung này.
  4. Tu Ech Sai Gon

Tu Ech Sai Gon Administrator
    Hãy lái lên phía trước, nơi đó là cả bầu trời xanh.....

Bữa nay Tư Ếch tụi bận túi bụi, không đăng đàn để đọc tin của các bác....Ếch tui buồn muốn chít luôn.... vừa giật mình thức giấc (bây giờ là 11:47 rồi), Ếch tui vơ lấy cái máy tính, dù 2 mắt nặng trĩu, không mở ra nổi luôn, nhưng đọc tin của các bác, Ếch tui tỉnh táo dần....rồi đăng nhập, đăng đàn.... hỏng biết sao, riết rồi cái diễn đàn giống như 1 người thân của Ếch hồi nào hỏng hay luôn...không đăng đàn để đọc tin của các bác Ếch thấy buồn....rồi cái cảm giác đăng đàn không chỉ là để đọc tin....để đặt gạch.... mà là để thấy các nick thân quen đang sáng, có bài viết....rồi tự dưng Ếch tui mĩn cười....thấy vui...vui.....các bạn của Ếch còn mạnh khỏe, vẫn còn hiện hữu bên Ếch....Ếch thấy cuộc đời sao mà hạnh phúc....Chúc các bác ngủ ngon nha....Ếch ngủ tiếp thôi.... để dành sức mai còn chiến đấu với quê hương Đồng Tháp nữa chứ.....Ah....Ếch có 1 bí mật, mai sẽ post lên cho các bác bí mật của Ếch chuẩn bị cho chuyến Đồng Tháp này hen....

anhkiet, BLUE SKY, Chao Ngay Moi1 người khác thích nội dung này.
  5. BLUE SKY

BLUE SKY Thành viên CaravanVN

Bác Tư Ếch ơi, đọc bài tâm sự của bác nghe tình cảm chân chất chứa thế?.... Anh em tụi tui cũng có "bệnh" giống bác Tư vậy đóa, cũng nghiện leo lên leo xuống diễn đàn để xem nhà mình chào đón thêm thành viên nào mới, có tin gì hay, tin gì vui,.... Chắc phải đi nhiều nữa, đến nhiều nữa, cảm nhiều nữa, sung sướng trọn vẹn nhiều nữa....thì cái bệnh này mới giảm... bác nhỉ?

Blue Sky tui đại diện anh em cảm ơn tâm huyết, tâm sự, tâm tình rất dể thương của bác Tư hen. Hy vọng chuyến đồng hành cùng bác và anh em dzề Đồng Tháp hôm nay sẽ tưng bừng như hội và ý nghĩa hơn khi đem đến niềm vui cho mấy em học sinh được nhận xe đạp từ JCI và NP Tour trao các em có phương tiện đến trường!
    Đa tạ... đa tạ....:p

Tu Ech Sai Gon thích nội dung này.
  6. honganh

honganh Thành viên CaravanVN

Chuẩn bị giúp. Em từ Taiwan về là dọt chứ thèm chịu hổng nổi. Nhớ cả nhà và mấy em học sinh quá rùi! Thèm ngửi mùi cỏ đồng , nghe tiếng gió ngàn mơn man qua tai, tiếng bộ đàm xì soạt, tiếng í ới của cả nhà quá , cả nhà ui! Tui yêu cả nhà quá đi!

anhkiet, BLUE SKYTu Ech Sai Gon thích nội dung này.
  7. Tu Ech Sai Gon

Tu Ech Sai Gon Administrator
    Hãy lái lên phía trước, nơi đó là cả bầu trời xanh.....

Bác Honganh ơi, bác đi tới khi nào bác về mà nghe đòi dọt đi chơi tiếp vậy ta...có thông tin nào mới, bác đẩy lên đi, anh em tụi tui mần liền nghen. Chúc bác đi mạnh khỏe, thành công nha.

anhkietBLUE SKY thích nội dung này.
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.